
 

 

 

 

 

BODI YA FILAMU TANZANIA 

TAARIFA KWA UMMA 

Tarehe 27 Mei, 2020 Mwenyekiti wa Bodi ya Filamu Tanzania Profesa Frowin Nyoni, 

alikutana kwa nyakati tofauti na Menejimenti na Wadau mbalimbali wa Filamu nchini 

wakiwemo, viongozi wa Shirikisho la Filamu Tanzania (TAFF), Wazalishaji, 

Wasambazaji, Wamiliki wa majumba ya sinema, Wasanii na mawakala wa Wazalishaji 

wa Filamu kutoka nje ya nchi (Fixers) kujadili athari mbalimbali zinazoikabili Sekta ya 

Filamu kutokana na uwepo wa ugonjwa wa COVID 19 na kupokea mapendekezo yao, 

ya namna sahihi ya ushiriki katika Sekta hiyo pindi itakapo anza rasmi. 

 

Katika hatua nyingine, tarehe 28 Mei, 2020 Mwenyekiti huyo wa Bodi ya Filamu 

Tanzania, alikutana na Wajumbe wa Bodi hiyo katika kikao cha dharura kujadili 

mapendekezo mbalimbali yaliyowasilishwa na Menejimenti ya Bodi ya Filamu na 

Wadau wa Filamu katika kupelekea kurudisha shughuli za Filamu na Michezo ya 

kuigiza ambapo, mapendekezo kadhaa yalijadiliwa na kuchukuliwa kwa hatua zaidi. 

 

Aidha, Profesa Nyoni aliwapongeza Wadau wa Filamu nchini kwa jitihada chanya 

wanazozionesha katika mapambano dhidi ya ugonjwa wa COVID 19 ikiwemo kutumia 

nafasi zao katika jamii kutoa elimu kuhusu ugonjwa huo, ambapo aliwataka kuendelea 

kufanya hivyo hata baada ya Mh. Rais kuruhusu shughuli za Michezo kuendelea. 
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